
Wanamuziki Justin Bieber na Dan + Shay wameshitakiwa kwa kosa la kwenda kinyume na taratibu za hakimiliki katika kibao chao 10,000 Hours.
Bierber, mkali wa miondoko ya pop na mwenzake wa muziki wa Country wameshitakiwa na makampuni ya International Manufacturing Concepts, Melomega music na Sound Gems wakidaiwa kuiba baadhi ya mashairi katika kibao hicho.
Sehemu ya mashairi yanayodaiwa kuibwa ni yale ya kibao cha mwaka 1973 cha The First Time Baby Is A Holiday, ambayo awali yaliandikwa na Palmer Rakes na Frank Fioravanti.
Kampuni hizo zilidai kwamba zinamiliki wimbo huo na kutaka kutambuliwa katika kibao cha 10,000 Hours pamoja na kulipwa fidia, heshima yao pamoja na malipo ya ada ya mwanasheria na kuomba kuzuiwa usambazaji wa aina yoyote wa kibao cha 10,000 Hours.
Oktoba 2019, Bieber na Dan + Shay walitoa kibao cha 10,000 Hours ikiwa ni siku nne tu baada ya Bieber kufunga ndoa kwa mara ya pili na Hailey Baldwin pamoja na kufanya sherehe za kidini mjini South Carolina na kuhudhuriwa na watu mbalimbali maarufu.
Mwaka 2021, Bieber na Dan+ Shay walitwaa tuzo ya Grammy kupitia kibao cha 10,000 Hours katika kipengele cha wimbo bora katika miondoko ya country. Hata hivyo Bieber na Dan hawajasema lolote kuhusu madai hayo.
